Nhấn chuột lên hình để phóng to

TOPSEA 500

Liên hệ

  • Thương hiệu:
  • Xuất xứ thương hiệu:
  • Quy cách:
  • Mã sản phẩm:
  • Công ty cổ phần Dược phẩm TW2
  • Việt Nam
  • Hộp 10 vỉ x 10 viên

TOPSEA với thành phần là Paracetamol làm giảm đau và làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, toả nhiệt tăng do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

THUỐC KÊ ĐƠN 24H CAM KẾT

Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng
Miễn phí 100% đổi thuốc
Miễn phí giao hàng toàn quốc

GỌI ĐẶT MUA

0906270035

8:00-22:00

Có thể bạn quan tâm

Thuốc  TOPSEA 500  là gì?        

Thành phần gồm những gì? Cách sử dụng như thế nào? Giá thành sản phẩm?  TOPSEA 500  là những thắc mắc mà đại đa số khách hàng, bệnh nhân, hay chính người nhà bệnh nhân đang sử dụng thuốc nghĩ đến mà không có câu trả lời thích hợp

Để giải đáp những thắc mắc của quý khách hàng  Thamkhaogiathuoc.com  xin cung cấp 1 số thông tin cần thiết để khách hàng có thể nắm rõ hơn về sản phẩm đang được quan tâm và sử dụng.Ngoài ra để tham khảo thêm về danh mục sản phẩm TOPSEA 500 Quý khách hàng có thể tham khảo tại đây:

Thành phần của TOPSEA 500

  • Paracetamol 500 mg

Công dụng của TOPSEA 500

  • Giảm đau từ mức nhẹ đến vừa, bao gồm:
  • Đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh
  • Đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm
  • Đau sốt sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa...
  • Hạ sốt. 

Liều dùng

  • Thuốc được dùng theo đường uống. Có thể uống cùng hoặc cách xa bữa ăn.
  • Người lớn (kể cả người già) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 1 - 2 viên/lần. Nếu cần thiết có thể uống nhắc lại sau 4-6 giờ. Liều tối đa là 8 viên chia 4 lần trong ngày.
  • Trẻ em từ 7 đến 12 tuổi: 1 viên/lần. Nếu cần thiết có thể uống nhắc lại sau 4-6 giờ. Liều tối đa là 4 viên/ngày.
  • Không nên sử dụng thuốc này cùng với các chế phẩm khác có chứa paracetamol.
  • Không được dùng quá liều chỉ định.

Tác dụng phụ

  • Paracetamol 500 mgỞ liều điều trị, thuốc được dung nạp tốt.
  • Các tác dụng phụ thường nhẹ, thoáng qua và rất hiếm khi xảy ra, bao gồm rối loạn tiêu hoá, ban da và các phản ứng dị ứng.
  • Trong một số trường hợp, có thể gặp giảm bạch cầu trung tính, tiểu cầu và toàn thể huyết cầu.
  • Tuy nhiên, so với aspirin hay các thuốc giảm đau không steroid khác, paracetamol có ưu điểm không gây kích ứng dạ dày, do đó thuốc được sử dụng trên lâm sàng một cách rộng rãi.
  • Thông báo cho bác sỹ những tác dụng phụ gặp phải trong quá trình sử dụng thuốc

Lưu ý

Bạn nên thận trọng sử dụng thuốc trong trường hợp sau:

  • Thiếu máu mạn tính.
  • Bệnh lý gan, thận.
  • Nghiện rượu (vì paracetamol và rượu đều có hại đối với gan).
  • Phối hợp với các chế phẩm khác cũng chứa paracetamol có thể gây hiện tượng quá liều hoặc ngộ độc thuốc.

Bảo quản

  • Bảo quản nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp

Quy cách

Hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần Dược phẩm TW2

Nơi sản xuất

Việt Nam

Địa chỉ mua sản phẩm

Chú ý : Bài viết trên chỉ mang tính chất tham khảo, liều lượng dùng thuốc cụ thể nên theo chỉ định của bác sĩ kê đơn thuốc

- TOPSEA 500 được bán tại địa chỉ:

Địa Chỉ: Số 68/8 đường số 3, phường Trường Thọ, quận Thủ Đức, TPHCM

Hoặc mua online thông qua wedsite Thamkhaogiathuoc.com Để nhận được tư vấn trực tiếp từ những dược sĩ nhiều năm kinh nghiệm người dùng có thể inbox trực tiếp, thông qua zalo, messenger, hoặc Gọi Hotline: 0906270035

Thamkhaogiathuoc.com vận chuyển và giao hàng trên toàn quốc.Cam kết chất lượng tốt nhất đến tận tay người mua hàng !

Thamkhaogiathuoc.com  Hoạt động Online 24 giờ. Trân trọng !

0906270035